Dây nhảy quang SINGLEMODE SC/UPC-SC/UPC (FIBER OPTIC PATHCORD)

Nhiệt độ hoạt động: -40ᵒC-80ᵒC

Có lõi sợi quang (Core diameter): 9/125 um.

Có suy hao chèn (Insertion Loss): < 0,5dB..

Có số lần đấu nối : 1000 lần..

Với  lực kéo căng: >100N.

Dây nhảy quang SINGLEMODE SC/UPC được chuyên dùng cho các thiết bị converter quang điện, thiết bị mạng và các thiết bị viễn thông khác.

 

Giá bán: Call

Compare

Mô tả sản phẩm

Người sử dụng ngày càng quan tâm nhều đến các thiết bị có nhiều ưu điểm như tiết kiệm được nhiều khoản chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng và truyền tải hình ảnh, audio, video,… thậm chí là chương trình truyền hình cáp đòi hỏi một cách kỹ lưỡng, nhanh chóng, sắc nét để ứng dụng. Một trong số những sản phẩm đáp ứng tốt yêu cầu của người dùng đó chính là dây nhảy quang Singlemode  SC/UPC-SC/UPC. Đây là loại dây nhảy quang chuyên dùng để kết nối giữa các thiết bị như từ hộp ODF đến thiết bị chuyển đổi quang điện hoặc giữa hai ODF với nhau nên quá trình truyền tải dữ liệu trực tiếp, nhanh chóng và gọn nhẹ hơn rất nhiều.

Tìm hiểu về dây nhảy quang Singlemode  SC/UPC-SC/UPC

– Có khoảng cách kết nối từ 3m, 5m và chúng đã được máy bấm sẵn hai đầu Connecter.

– Chứa sợi quang có đường kính thông dụng là 0.9, 2.0,3.0 mm với hai đầu được gắn sẵn đầu nối cáp quang.

– Nhiệt độ hoạt động: -40ᵒC-80ᵒC

– Là loại sợi quang : single mode.

– Có lõi sợi quang (Core diameter): 9/125 um.

– Các bước sóng hỗ trợ : 1310,1490,1550,1625(nm).

– Với đầu tiếp xúc : SC/UPC.

– Thiết kế kiểu dây : dây đơn (simplex).

– Có suy hao chèn (Insertion Loss): < 0,5dB..

– Có số lần đấu nối : 1000 lần..

– Với  lực kéo căng: >100N.

Ứng dụng của dây nhảy quang Singlemode  SC/UPC-SC/UPC

Được sử dụng vô cùng rộng rãi, phổ biến trên thị trường dây nhảy quang hiện nay, thì dây nhảy quang Singlemode  SC/UPC-SC/UPC được chuyên dùng cho các thiết bị converter quang điện, thiết bị mạng và các thiết bị viễn thông khác. Giúp cho người sử dụng có thể tiết kiệm tối đa chi phí khi có số lần kết nối của loại dây này lên đến 1000 lần, con số cụ thể này chứng tỏ thời gian sử dụng của chúng rất lâu, lâu bền với thời gian, những điều kiện thời tiết khác nhau.

Người dung hoàn toàn có thể yên tâm về chất lượng với độ  suy hao chèn không chỉ đạt tiêu chuẩn quốc tế mà còn vượt quá tiêu chuẩn < 0,2 Db. Với những ưu điểm vô cùng nổi bật như vậy, dây nhảy quang Singlemode  SC/UPC-SC/UPC được sử dụng  làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối giữa các ODF quang, tủ phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau và ứng dụng rộng rãi trong CATV; Fiber Optic Telecommunication System; Fiber Optic Access Network; LAN;…